ร่วมสนับสนุนกิจกรรม แห่เทียนเข้าพรรษา และทำบุญเลี้ยงพระเพลของสภาวัฒนธรรมฯ
26 กรกฎาคม 2561
![](/storage/newsroom/csr-activities/2018/07/033b087aac989ed2d7deb5a8546d179b.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 26 กรกฎาคม 2561 เวลา 10.00 น. ที่ผ่าน นายประกอบ สุขเกิด (วิศวกร) ร่วมกับพนักงานโรงไฟฟ้าฯสาขาวิเชียรบุรีเป็นตัวแทนบริษัทเข้าร่วมกิจกรรมและ มอบเงิน สนับสนุน ในงานแห่เทียนเข้าพรรษา และ ทำบุญเนื่องในเทศกาลเข้าพรรษา ของสภาวัฒนธรรม ตำบลสามแยก ร่วมกับพ่อค้า ประชน ข้าราชการ นักเรียน นักศึกษา ในงานนี้มีการทำบุญเลี้ยงเพลพระเพล หลังจากนั้นร่วมขบวนแห่เทียนโดยมีคณะกลองยาว ทำให้บรรยากาศสนุกสนาน มีการฟ้อนรำนำขบวนเทียนเพื่อไปยังวัดไร่ตาพุฒ ซึ่งเป็นวัดที่อยู่ติดกับโรงไฟฟ้าฯสาขาวิเชียรบุรี
![](/storage/newsroom/csr-activities/2018/07/7e520a607e78808c3aec46f8d9b5e9cb.jpg)